Labarai

Yadda za a karba kadan?

Anan ga yadda za a ɗauko ɗan ƙaramin bisa ga ragowa na asali guda uku: abu, sutura da fasali na geometric.
01, yadda za a zabi kayan aikin rawar soja
Abubuwan da za a iya raba kayan cikin nau'ikan guda uku: babban saurin ƙarfe, cobalt babban saurin ƙarfe da kuma carbide mai ƙarfi.
Karfe mai saurin gudu (HSS):

An yi amfani da ƙarfe mai sauri a matsayin kayan aikin yankewa fiye da karni tun 1910. Shi ne mafi yawan amfani da kayan aikin yankan mafi arha da ake samu a yau.Za a iya amfani da raƙuman ƙarfe na ƙarfe mai sauri duka a kan aikin aikin hannu kuma a cikin mafi kwanciyar hankali yanayi kamar matsi mai hakowa.Wani dalili na dorewar ƙarfe mai sauri na iya kasancewa kayan aikinsa, waɗanda za a iya maimaita su akai-akai, suna da arha da za a iya amfani da su ba kawai a matsayin ƙwanƙwasa ba amma har ma da kayan aikin juyawa.hss

Cobalt High Speed ​​Steel (HSSE):

Cobalt-dauke da high gudun karfe yana da mafi kyau taurin da ja taurin fiye da babban gudun karfe.Haɓaka taurin kuma yana ƙara juriya, amma a lokaci guda, ana sadaukar da wasu tauri.Kamar karfe mai sauri, ana iya goge su don inganta amfanin su.

hsse
KARBIDE:

Carbide da aka yi da siminti wani abu ne mai hade da tushe na karfe.Daga cikin su, ana amfani da tungsten carbide a matsayin matrix, kuma ana amfani da wasu kayan wasu kayan azaman mannewa ta hanyar jerin hadaddun matakai kamar matsi na isostatic mai zafi don sintering.A cikin taurin, ja taurin, juriya da sauran al'amura idan aka kwatanta da babban gudun karfe, akwai babban ci gaba, amma farashin carbide kayan aiki ne mafi tsada fiye da high gudun karfe.Cemented carbide a cikin rayuwar kayan aiki da saurin sarrafawa fiye da kayan aikin da suka gabata suna da ƙarin fa'ida, a cikin kayan aikin niƙa mai maimaitawa, buƙatar ƙwararrun kayan aikin niƙa.carbide

02, yadda ake zabar suturar bit
Za a iya raba suturar kusan zuwa nau'ikan 5 masu zuwa gwargwadon yawan amfani.
Uncoated: Uncoted kayan aikin yankan su ne mafi arha, yawanci ana amfani da su don sarrafa aluminum gami, ƙananan ƙarfe na carbon da sauran kayan laushi.
Black oxide shafi: hadawan abu da iskar shaka shafi iya samar da mafi alhẽri daga uncoated kayan aiki lubricity, yana da mafi kyau hadawan abu da iskar shaka juriya da zafi juriya, kuma zai iya inganta a kan sabis rayuwa fiye da 50%.
Titanium nitride shafi: Titanium nitride shine mafi yawan kayan shafa, bai dace da sarrafa babban taurin da kayan zafin aiki mai girma ba.
Titanium carbon nitride shafi: Titanium carbon nitride an ƙera shi daga titanium nitride, yana da juriya mafi girma da juriya, yawanci shuɗi ko shuɗi.An yi amfani da shi a cikin bitar Haas don yin aikin simintin ƙarfe.
Aluminum nitride titanium shafi: shafi aluminum nitride titanium fiye da duk na sama ne high zafin jiki resistant, don haka iya amfani a mafi girma yankan yanayi.Kamar sarrafa superalloys.Hakanan ya dace da sarrafa karfe da bakin karfe, amma saboda yana dauke da abubuwan aluminum, halayen sinadaran zasu faru a cikin sarrafa aluminum, don haka dole ne a guji sarrafa kayan da ke dauke da aluminum.
Gabaɗaya, rawar motsa jiki na cobalt tare da titanium carbonitride ko rufin nitride titanium shine mafi ƙarancin tattalin arziki.

bit

03. Geometric halaye na rawar soja
Za a iya raba fasalulluka na geometric zuwa sassa uku masu zuwa:

Tsawon
Matsakaicin tsayi zuwa diamita ana kiransa diamita sau biyu, kuma ƙarami diamita, mafi kyawun rigidity.Zaɓin kaɗan tare da tsayin gefen dama don cire guntu da mafi guntu tsayin tsayin daka zai iya inganta rigidity na machining, don haka ƙara rayuwar kayan aiki.Rashin isasshen tsayin gefen yana yiwuwa ya lalata bit ɗin.

Haɗa tip kusurwa
Madaidaicin madaidaicin madaidaicin 118° tabbas shine ya fi kowa a cikin injina kuma ana amfani dashi da yawa don karafa masu laushi kamar ƙaramin ƙarfe da aluminum.Wannan ƙirar kusurwa yawanci ba ta son kai ba ne, wanda ke nufin cewa babu makawa dole ne a fara sarrafa rami na tsakiya.Ƙaƙwalwar ƙwanƙwasa 135° yawanci mai son kai ne, wanda ke adana lokaci mai yawa ta hanyar kawar da buƙatar aiwatar da rami guda ɗaya.

Karkace Angle
Ƙaƙwalwar kusurwa 30° shine kyakkyawan zaɓi ga yawancin kayan.Duk da haka, don wuraren da aka fi cire yanke kuma yanke gefuna sun fi karfi, za'a iya zaɓar ɗan ƙaramin kusurwa mai karkace.Don kayan aiki masu wuyar gaske kamar bakin karfe, za a iya amfani da zane tare da kusurwar karkace mafi girma don canja wurin juzu'i.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2022